หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: OMG! ส่องราคาขนมไฮโซใน 7-11  (อ่าน 57973 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 27 มิ.ย. 12, 15:28 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด
 

ย้อนกลับไปสัก 10 ปี ไอติมแมกนั่ม ได้ชื่อว่าเป็นไอติมร้านโชว์ห่วยที่แพงสุดๆ 20 บาท สมัยนั้นก็แพงแล้ว กับค่าขนมวัยเด็กวันละไม่กี่บาท q*069

แต่ตอนนี้ ไอติมแมกนั่ม ก็ยังคงครองชื่อ ขนมไฮโซ..หาซื้อง่าย ได้ต่อไป ยิ่งล่าสุดมีการปรับปรุงยกเครื่องใหม่ทั้งแท่ง อัพเดทราคากันหน่อย ปาเข้าไปแท่ง 40 บาท!! ส่วนเรื่องรสชาติและความคุ้มค่าให้เป็นเรื่องของแต่ละคน

ตอนนี้เปิดตู้ไอติมในเซเว่น ก็เชิญเลือกกันได้เลย ฝั่งขวาไฮโซม๊ากมาก 40 บาท กับฝั่งซ้ายแท่งวันวาน 13 บาท

อันนี้คือราคาไอติมแมกมั่นต่อ 1 แท่ง จากหลายๆ ประเทศ คิดซะว่า..ประเทศไทยราคาถูกสุดๆ แล้วล่ะ q*070

UK 1.50pound (90-110 บาท)
Thailand ฿40
Singapore $3.90 (95-120 บาท)
Malaysia RM3.90 (40-60 บาท)
Philippines P50-60 (40-60 บาท)
USA $3.49 (115-135 บาท)
Australia A$3.40 (110-130 บาท)
Canada $3.99 (125-140 บาท)
*ราคาเป็นบาท รวมภาษีของแต่ละประเทศแล้ว

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Guest
อะไรอะไรก็แพงไปหมด
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 10:05 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

อือ เห็นเมื่อวาน เดินไปดู 40 บาท/อัน จริงๆด้วย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ขายคนโง่กิน
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 10:26 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ไอติมหร่าอะไรตั้ง40บ. เพิ่ม25บ.ได้ไอติมเป็นกล่อง คุ้มกว่าไอติมแท่งหลายพันเท่านัก q*073

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
อร่อยดี
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 10:32 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ซื้อที่รถไอติม 3 อัน 100 คะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ohlalah
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 10:33 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ตั้งแต่ปรับราคาขึ้นมาจาก 20 22 บาท ก็เลยเลิกซื้อไปแล้วล่ะ เพราะแพงเกินเหตุ q*078

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ดักดาน
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 10:33 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

เป็นขนมสำหรับคนไร้สมอง ถ้าได้ลองอ่านส่วนประกอบที่สำคัญหลังซอง ก็จะรู้ว่า ไม่มีสารอาหารอะไรเลย.. q*070

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
ez1
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 10:44 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

อยากกินไอตริมมมมมมม ของคนซ้ายสุดขวาสุด 555

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
4k
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 10:47 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

เขาไม่ได้ขาย ไอติม....

เขาขาย ช๊อคโกแล็ต เคลือบไอติม ต่างหาก

และช๊อคโกแล็ต ปริมาณ ขนาดนั้น หากซื้อทั่วไป ก็ร่วม 20 บาท เข้าไปแล้ว

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ฉันเอง
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 10:49 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ไปยืนดู 2 รอบแล้ว แต่ได้คอนเนตโต้มากินแทน ทำใจไม่ได้ q*069

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
tg
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 11:02 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

อย่ามัวแต่มองของกินใน เซเว่น มองถึงสังคมภายนอกบ้าง
บ้านเมืองเราจะขาดสมดุลย์ ทางการค้า ร้านเซ่เว่น กำหนดราคา
จากการทำลิขสิทธิ์สินค้าที่ออกใหม่ทุกชนิดที่คาดว่าจะขายได้
โดยจะกำหนดว่า มีขายฉะเพาะเซ่เว่นเท่านั้น แล้วอย่างนี้ก็ไม่เกิดการ
แข่งขัน ร้านอื่นไม่มีขาย และอีกหน่อยถ้าทั้งประเทศมีแต่เช่เว่น
ประชาชนทุกคนจะได้บริโภคของแพง ร้านค้าเล็กๆน้อยๆ ก็ไม่มีเพราะโดน
เซ่เว่น กีดกันหมด

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
frankyfrank
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 11:02 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ยี่ห้ออื่นที่นำเข้ามาแพงกว่านี้ตั้งเยอะค่ะ เวลาอยากกินไอติมแพงๆพวกนั้นก็ได้แม็กนั่มนี่แหละประทังความอยากไปได้ แพงก็แพงค่ะ แต่ความอยากไม่เคยปราณีกระเป๋าสะตางค์ 55

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
coldfish
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 11:08 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

well if any of you dont support,the item will absolutely be out of market.let them create and we'll see what we'll see.

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 11:24 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
ตั้งแต่ปรับราคาขึ้นมาจาก 20 22 บาท ก็เลยเลิกซื้อไปแล้วล่ะ เพราะแพงเกินเหตุ q*078

โหจิงดิ เคยกิน 35 มานานมากเลย แต่จากรถวอลล์น่ะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
น่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 11:35 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
โหจิงดิ เคยกิน 35 มานานมากเลย แต่จากรถวอลล์น่ะ

ตะลึงอะไรครับกับราคาแค่ 20 บาท เคยกินยุคที่มันเปิดตัวใหม่ ๆ ยุคนั้นแท่งละแค่ 15 บาทเอง จากรถเข็นวอลล์ แต่ก็แพงแล้วนะ เมื่อ 20 ปีก่อนน่ะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ff
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 11:49 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
เป็นขนมสำหรับคนไร้สมอง ถ้าได้ลองอ่านส่วนประกอบที่สำคัญหลังซอง ก็จะรู้ว่า ไม่มีสารอาหารอะไรเลย.. q*070
ทำไมต้องไปว่าคนอื่นที่เค้าอยากกิน อยากซื้อ หรือมีกำลังซื้อว่าไรสมองละครับ ผมคนหนึงที่ตั้งแต่เกิดมานับได้ว่าเคยกินมันแค่สองครัง แต่ตอนนี้ก็ยังไม่ได้กินเพิ่มอีกเลยทั้งๆที่อยากกิน เพราะเสียดายตัง แต่คิดว่าถ้ามีเหลือๆจะซื้อกินสักที ฉนั้นคนที่เค้ามีกำลังซื้อ เค้าก็ไม่ได้แปลว่าเค้าจะโง่ไร้สมองนะครับ
(แล้วเหล้าแพงๆทำไมคนยังซื้อกินได้ทั้งที่มันเป็นของมึนเมา) อย่าอคติเลย งั้นคุณก็ไปปั่นจักรยานแทนขี่มอ'ไซก็แล้วกัน ถ้าเหตุผลคือก็ถึงที่หมายเหมือนกัน
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 11:58 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ไหน ๆ ก็ ไหน ไหน ก็ลองซักครั้ง (ครั้งเดียวพอ) แพงเกิน 55

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
REST
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 12:02 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

มัน 40 ตั้งหลายปีแล้วไม่ใช่หรอคะ ??

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ba01
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 12:26 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

เฮ้ย!.. เอาวะแพงขึ้นขนาดนี้ หันมากินไอติมกะทิบ้านเราดีกว่า หอมหวานมัน อร่อยด้วย ..............บ้านเขามีช็อคโกแล็ต มีถั่ว แต่ของเราเจ๋งกว่า มีลอดช่อง มีลูกจาก มีข้าวเหนียวมูล บางเจ้าผลไม้สดใส่ให้ด้วย ถั่วเราก็มี
เพื่อนๆ หันมาทานไอติมโบราณของบ้านเราเยอะๆนะครับ.....ราคา 10-15 บาท เอง .................

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 12:34 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ขอแนะนำให้ไปซื้อไอศครีมสเวนเซ่นเพราะช่วงนี้มีโปรโมชั่นซื้อกลับบ้าน 2 คว้อทซ์ (1 คว้อทซ์ = 450 กรัมได้ประมาณ 3 ลูกแต่เลือกได้ 2 รสชาติใน 1 ถ้วยกลมใหญ่มีฝาปิด ซื้อกลับบ้านใส่ในถุงฟลอยด์พร้อมน้ำแข็งแห้งด้วย) ในราคา 199.- เท่านั้นตกประมาณ 100.-/ควอทซ์ ถูกกว่านั่งกินที่ร้านด้วยเพราะลูกหนึ่งราคา 49.- แล้ว เข้าใจว่าหมดเขต 31 ก.ค. นี้

ถ้าใครมีบัตรเดบิตวีซ่าธนาคารอะไรก็ได้..ขอย้ำว่า..บัตรเดบิต ไม่ใช่บัตรเครดิตนะครับไปซื้อไอศครีมสเวนเซ่นได้ส่วนลดอีก 20.- ทุก ๆ 200.- โดยต้องหักจากบัญชีของบัตรได้ทันทีด้วย เพราะฉะนั้นต้องซื้อ Topping ซัก 10.- ก็เข้าเงื่อนไขแล้วหรือกินที่ร้านแล้วซื้อกลับบ้านด้วยก็เข้าเงื่อนไขเช่นกัน

ผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับร้านสเวนเซ่นแต่อยากแบ่งปันข้อมูลให้เพื่อน ๆ ได้ทราบเท่านั้น สำหรับผมนั้นซื้อมา 2 ครั้ง ๆ ละ 4 ควอทซ์เพราะที่บ้านมี 4 คนต่างคนต่างเลือกรสชาติที่ชอบจะได้ไม่ต้องมาแย่งกันแถมยังได้ส่วนลดจากบัตรเดบิตวีซ่าและส่วนลด 10% จากบัตรสมาชิกอีกต่างหาก

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 12:46 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

พึ่งจะรุ้ กันหรอ ว่ามันราคาเท่งละ40บาท

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
อร่อยค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 12:51 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

q*073

อร่อยค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 12:59 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

เคยกินครั้งแรก 15 บาท หรือ 25 นี่แหละ

ก็ใช้ได้นะ แต่ยังไม่เคยลองอันใหม่เลย

ราคามัน กินข้าวอิ่ม 1 จานเลย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
หมู
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 13:04 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

รถคันละ 20 ล้าน กับรถคันละ 3 แสน ก๊ถึงที่หมายเหมือนกัน
แถมคันละ 3 แสนยังกินน้ำมันน้อยกว่าอีก
ถ้าอย่างนั้นคนขับรถคันละ 20 ล้านไม่บรมไง่เลยหรือ
อย่าไปว่่าเขาเลยครับ คนมีกำลังบางครั้งราคาก็ไม่ใช่คำตอบ
นาฬิกาเรือนละล้านยังเดินตรงสู้เรือนละ20บาทไม่ได้เลย
แล้วมันขายได้ยังไงหว่า.....

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
nnaa
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 13:08 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

40 บาทจริงๆ แต่เรากลับชอบมันอร่อยอะ เป็นคนชอบทานไอศครีมอยู่แล้ว แต่ก็นะ ราคาเท่าข้าวจานหนังได้พิเศษด้วย ก็นานๆกินทีก็แล้วกัน q*071q*071q*071

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
นุก
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 13:33 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ไรมั่วเปล่า ไม่เคยกิน55555555555555555555555 q*031q*069q*038q*038

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
แอมมี่
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 13:40 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

เพิ่งกินมาเมื่อวานก็อร่อยดี แต่แท่งมันเล็กไปหน่อย
ส่วนคนที่ว่าว่าซื้อแล้วโง่เนี่ยะ ไม่ทราบเอาอะไรคิดคะ
กินไอติมไม่ได้ทำให้คนฉลาดน้อยลงนะคะ
มันอยู่ที่ความพอใจและกำลังทรัพย์ค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ไม่น่าเลย
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 13:50 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

เพิ่งกินเมื่อกี๊ เราว่า ช็อคโกแลต หวานมากกกกกกกกกกกกกกกกก

กินแล้ว อึดอัดทันที เหมือนอ้วนขึ้นห้าโล T-T

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 14:04 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

บางครั้งของแพงก็ไม่ได้อร่อยเสมอไป
แพงแต่ไม่อร่อยเลย q*027

หวานเกินไป
สู้อันละ 13 บาทไม่ได้ บางๆกรอบ อร่อยกว่าเยอะ


ใครเห็นด้วย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 14:08 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

แฟนซื้อกินที่เกาะล้าน พัทยา ราคาเท่าเมืองนอกเลย แท่งล่ะ 100 กว่าบาท สงสัยบวกค่าสปีทโบ๊ทมามั้ง

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
123
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 14:34 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
อย่ามัวแต่มองของกินใน เซเว่น มองถึงสังคมภายนอกบ้าง
บ้านเมืองเราจะขาดสมดุลย์ ทางการค้า ร้านเซ่เว่น กำหนดราคา
จากการทำลิขสิทธิ์สินค้าที่ออกใหม่ทุกชนิดที่คาดว่าจะขายได้
โดยจะกำหนดว่า มีขายฉะเพาะเซ่เว่นเท่านั้น แล้วอย่างนี้ก็ไม่เกิดการ
แข่งขัน ร้านอื่นไม่มีขาย และอีกหน่อยถ้าทั้งประเทศมีแต่เช่เว่น
ประชาชนทุกคนจะได้บริโภคของแพง ร้านค้าเล็กๆน้อยๆ ก็ไม่มีเพราะโดน
เซ่เว่น กีดกันหมด

เคยไปเที่ยวกระบี่มาร้านโชห่วยของไทยขายของแพงเว่อร์เอาง่ายๆเลย์มันขายกัน 40-50 โค้กกระป๋อง 20-25 แต่เซเว่นขายราคาปกติ เดี๋ยวเวลาไปเที่ยวต่างจังหวัดมองหาแต่เซเว่นแล้วครับ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 14:39 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ลองกินแล้ว แต่ไม่ชอบ หวานมากเลย เหมือนกินน้ำตาลเข้าไปทั้งแท่ง ส่วนราคา ก็ประมาณ 40 บาทมาตั้งนานแล้ว

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ความจิงวันนี้
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 14:57 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

จิงๆแล้ว ราคามันก็ 40 บาทมานานละนะคะ
ยอมรับว่าเนื้อไอติมอร่อยมากและชอบช็อกโกแลตมากๆด้วย
แต่ออกใหม่มานี้ แท่งเล็กลงเยอะเลยอะ
นานๆกินที ก็โอเคนะคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 15:10 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

เผลอแป็บเดียว 40บาทแล้วเหรอจำได้ว่าพึ่งจะเจียดตังซื้อแค่ 30-35 บาทเอง q*026

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
*-*
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 15:12 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
อยากกินไอตริมมมมมมม ของคนซ้ายสุดขวาสุด 555

55555 คิดเหมือนป้าเรย์

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
koz
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 15:18 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

เหยด จะกินไอติมทั้งทีต้องพลิกดูสารอาหารด้วยเหรอครับ

q*062q*062q*062q*062

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 15:19 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ซื้อมาลองกินแล้วงั้นๆไม่เหงอาหย่อยเลย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ชาวบ้าน
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 15:43 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ของไทยถูกสุด อันเล็กสุด อร่อยยังน้อยสุดด้วย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เอส.
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 15:52 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

กินของแพงไม่เป็นอ่ะ
กินได้แค่รถเข็น 5 บาท q*078q*078q*078

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
minkmink
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 16:43 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

haagendazs ถ้วยละ109 บาท

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 17:19 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

บ่นกันนักหนา
สงสัยกินกันเป็นอาหารหลัก 3 มื้อมั๊ง!!!????!!!

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
แพงแต่อยากกิน
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 17:21 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

รถไอติมวอล สามล้อ แถวพัทยา ขายแม็กนั่ม 45 บาท q*027

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 17:30 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

แพงตรงไหนวะ เบื่อพวกควายเหลืองบ้านจน q*073

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ไฮโซ
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 18:12 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ผมแค่เก็บเงินวันละบาทเดือนหนึ่งก็ได้กินแล้ว. จนชิบเลยตู

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
on9
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 19:14 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

เฮ้ย!.. เอาวะแพงขึ้นขนาดนี้ หันมากินไอติมกะทิบ้านเราดีกว่า หอมหวานมัน อร่อยด้วย ..............บ้านเขามีช็อคโกแล็ต มีถั่ว แต่ของเราเจ๋งกว่า มีลอดช่อง มีลูกจาก มีข้าวเหนียวมูล บางเจ้าผลไม้สดใส่ให้ด้วย ถั่วเราก็มี
เพื่อนๆ หันมาทานไอติมโบราณของบ้านเราเยอะๆนะครับ.....ราคา 10-15 บาท เอง .................
q*062q*062q*062

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 19:42 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ไม่เห็นน่าเป็นประเด็นอะไร ไฮโซ คนรวยอะไร ไร้สาระน่าดู ใครมีเงินมากกินแพงได้ก็กินไป มีน้อยก็กินอันที่ถูกกว่า จบข่าว หรือมีเงินน้อยแต่อยากกินของแพง แบบนี้เขาเรียกว่า ไม่เจียม หรือมีเงินแต่เสียดาย ไม่อยากกินของแพง เลยกระแนะกระแหนซะเลย แบบนี้เรียก องุ่นเปรี้ยว ใครอยากเป็นแบบไหนก็เชิญตามสะบาย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  ไฮโซ ขนม 

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

 
ตอบ

ชื่อ:
 
แชร์ไป Facebook ด้วย
กระทู้:
ไอค่อนข้อความ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

 
 

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
 
:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
         
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม